JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

MAMLAKA YA KUDHIBITI NA KUPAMBANA NA DAWA ZA KULEVYA

8Barabara ya
kivukoni,

S.L.P. 80327,
Dar es Salaam.

Simu Nambari: 2152532/3

Baruapepe: cg@dcea.go.tz
Tovuti: www.dcea.go.tz

Nukushi: 2152820

TAARIFA KWA UMMA

RAIA WA POLAND NA MKE WAKE MIAKA 30 JELA KWA KULIMA BANGI

Kilimanjaro, 09 Aprili 2021:

Mahakama ya Hakimu Mkazi Moshi imewahukumu kifungo cha miaka 30 gerezani
washtakiwa Damian Jankowsky Krzysztof raia wa Poland na mke wake Eliwaza Raphael
Pyuza Mtanzania kwa makosa ya kulima mimea 729 ya bangi na kusafirisha dawa za
kulevya aina ya bangi kiasi cha kilogramu 17.2 kinyume cha sheria.

Vilevile, Mahakama hiyo imewahukumu kifungo cha miaka mitatu gerezani au kulipa
faini ya shilingi milioni nne kila mmoja washtakiwa Eliwaza Raphael Pyuza, Hanif
Hassanali Kanani raia wa Tanzania mwenye asili ya kihindi na Boniface George Kessy
Mtanzania, baada ya kupatikana na hatia ya kosa la kutumia dawa za kulevya aina ya
bangi.

Hukumu hiyo imetolewa leo mbele ya Hakimu Mkazi Mkuu Mhe. Bernazitha Maziku wa
Mahakama hiyo baada ya ushahidi uliotolewa Mahakamani hapo kuthibitisha kwamba,
washtakiwa wanajihusisha na biashara na matumizi ya dawa za kulevya.

Sambamba na hukumu hiyo, Mahakama imetoa amri ya kutaifishwa kwa shamba hekari
moja na nusu lililopo eneo la Himo njia panda, pesa taslim shilingi 26,765,000/=
alizokamatwa nazo Damian, Madiaba mawili yaliyokutwa na bangi, na pikipiki aina ya
KTM Adventure yenye namba za usajili MC 972 AAD.


http://www.dcea.go.tz/
http://www.dcea.go.tz/
http://www.dcea.go.tz/

Pia Mahakama imeamuru kuteketezwa kwa simtank mbili za lita 2000 zilizokuwa
zikitumika kumwagilia miche ya bangi kwenye shamba eneo la Himo na kiasi chote cha
bangi kilichokamatwa.

Katika shauri hilo, upande wa Jamhuri uliongozwa na Mawakili wa Serikali Ignas Mwinuka,
Verdiana Mlenzana na Lilian Kowero. Upande wa utetezi uliongozwa na wakili wa
kujitegemea FaiyGrace Sadala ambae aliwatetea Damian, Eliwaza na Hanif huku
mstakiwa wa nne Boniface Kessy akijitetea pekeyake.

Washtakiwa, walikamatwa na Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya
(DCEA) tarehe 08 mwezi Februari 2020 eneo la njia panda ya Himo wilaya ya Moshi
mkoani Kilimanjaro, na kufunguliwa kesi ya jinai namba 79 ya mwaka 2020.

Washtakiwa wametiwa hatiani na Sheria ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya
Namba 5 ya Mwaka 2015 kama ilivyorejewa Mwaka 2019.
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Florence Khambi

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya



